JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA WAZIRI MKUU

(CLIENT’S SERVICE CHARTER)

SEKRETARIAT! YA MKOA KAGE

Imetayarishwa na:

Secretariat ya Mkoa wa Kagera
Ofisi ya Mkuu wa Mkoa Kagera
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1. MAELEZO YA MKUU WA MKOA

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Kagera inalo jukumu la kuwajengea wananchi mazingira
mazuri na kusimamia maendeleo ambayo lengo lake ni kupunguza umasikini kwa
kutumia njia ya ushirikishwaji. Katika utendaji kazi mambo muhimu yatakayozingatiwa ni
utoaji huduma unaolenga Utawala Bora, kuwa kiungo kati ya Halmashauri zote sita

zilizoko katika Mkoa, Serikali Kuu na Asasi mbalimbali.

Il kufikia malengo yaliyowekwa, Mkoa umeandaa mkataba wa uwajibikaji kwa mteja
(MUM) ambao unafafanua huduma zitakazotolewa na Sekretarieti ya Mkoa wa Kagera,

ubora unaotarajiwa, haki ma wajibu wa wateja.

Aidha, masuala muhimu yaliyowekwa kwenye mkataba huu ni aina za wateja na
matarajio yao, Kanuni na maadili yetu, viwango vyetu vya utoaji huduma, muda wa
kKushughulikia masuala ya msingi, malalamiko na jinsi ya kutoa mrejesho kuhusu

mkataba huu.

Ni matumaini yangu mkataba huu uJutakuwa kichocheo cha utendaj uliotukuka na pia
kukidhi matarajio ya wateja wetu. Mkataba huu utakuwa ni hati kamili itakayorejewa na
kuboreshwa mara kwa mara kwa kuzingatia maoni ya wateja. \Wakazi wa Mkoa wa
Kagera na wa nje wanakaribishwa kutoa maoni, ushauri na mapendekezo kuboresha

huduma zitolewazo na Sekretarieti ya Mkoa wa Kagera.

Picha ya
E. E Miuru

Kanall Enos Mfuru
MKUU WA MIKOA KAGERA
1 Julai 2006
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2. MADHUMUNI YA MKATABA

Kupitia mkataba huu wateja wataweza kuelewa majukumu na wajibu wa Ofis; ya Mkuu
wa Mkoa wa Kagera, namna ya kuwasilisha maont, mapendekezo na Mmalalamiko yao
Endapo wateja hawataridhika na huduma zinazotolewa wana hak ya kKuwasilisha
malalamiko yenye ukweli ili yaweze kushughulikiwa haraka

3. MAJUKUMU NA KAZI ZA OFIS| YA MKUU WA MKOA WA KAGERA

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa tajijengea uwezo wa kuzishauri Halmashauri zote sita zilizopo
Mkoani kufikia Ubora ullolengwa katika kuleta maendeleo kwa nia ya kupunquza

umasikini katika jamii kwa kutekeleza yafuatayo -

* Kuzijengea Halmashauri zilizoko ndani ya Mkoa uwezo wa kusimamia mapato na
matumizi.

* Kuboresha miundo na halj za watumishi katika Sekretarieti ya Mkoa

* Kuratibu miradi ya maendeleo katika Halmashauri, Mashirika ya Umma na Asasi
nyinginezo zilizopo.

* Kuratibu vita dhidi ya rushwa na UKIMWI.

* Kuratibu shughuli za hifadhi ya mazingira.
* Kuratibu matumizi ya mfuko wa Afya, Barabara, Mpango wa Maendeleo ya Elimu ya
Msingi (MMEM) na Mpango wa Elimu ya Sekondar;i (MMES).

* Kusimamia vikao vya Kisheria:-
Kamati ya Ushauri ya Mkoa (RCC), Bodi ya Mahakama Kamati ya Ulinzi na

Usalama, Bodi ya Zabuni ya Mkoa. Bodi ya Madawa ya Mkoa, Kamati ya Leseni za
Usafirishaji, “Inter Council forum” Bodi ya rutaa ya Elimu, Kamati Maalum va Ajira
Kamati ya Ushauri wa Vipimo na Kamati ya Mkoa ya Uratibu wa Mfumo wa Serikal

za Mitaa (RRCC).

4. MPANGO MAALUMU WA MUDA WA KATI-MTEF(2005-2008).

Katika kuboresha huduma kwa Jamii na kuondoa umasikini Katika kipindi cha miaka
mitatu (2005-2008), Mkoa umejiwekea malengo yafuatayo -
e Kuhakikisha kuwa ‘fedha.zote zinazotolewa na Serikalj kwa Ofisi va Mkuu wa
Mkoa na Halmashauri zinatumika kwa kufuata Kanuni za fedha.
* Kuhakikisha kuwa mipango na bajeti za Ofisi ya Mkuu wa Mkoa na Halmashaur,
zinafuata miongozo inayotolewa na Serikali na kutekelezwa kila mwaka
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kutumia Kompyuta pamoja na mawasiliiano kwa mtandac (MIS).
e Kuwa na watumishi'ambao ni wataalam walioboreshwa Kulingana na lkama.
 Kuhakikisha kuwa masuala ya hifadhi ya mazingira yanaingizwa katika mipango
ya Mkoa na Halmashauri na kutekelezwa kila mwaka.
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e Kuhakikisha kuwa masuaia miamopuka yanaingizwa Katika mipango
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5. WATEJA WETU NA MAJUKUMU YA SEKRETARIETI YA MKOA NA MATARAJIO
YA WATEJA

Majukumu ya Sekretarieti ya Mkoa, VWateja na matarajio yao ni kama inavyoonyeshwa
kwenye Jedwali lifuatalo:-

Wateja Kazi ya Matarajio
Sekretarieti ya Mkoa (RS)
Halmashauri  Kuhakiki mipango. bajeti na e Serz na ':*':'*;_t:::
~ ripoti /taarifa ayoxkidn 13 33

katika Haimashauri zao.
e Kupata mrejesho kwa

muda muafaka.

Asasi zisizo za Kiserikali o Kuratibu shughuli zao e Kupokea Sera na
(NGO's na CBO's)

ushauri wa Kitaalam

— —

Wizara, ldara Kutafsiri na kusambaza Sera. e Kusambazz Sera
zinazojitegemea na Sheria. Kanuni na Nyaraka za sheria. Kanuni na
- Wakala wa Serikali Serikali Nyaraka za Serikali kwa
_ wahusika.
e Kukagua na kutathimini kazi e Ushauri  sahihi  wa
‘ za Halmashauri. Kitaalam.
Watumishi wa Sekretariat » Kutoa mafunzo ya kitaalam . Kuongezewé ujuzi kwa
ya Mkoa ~e Kununua vitendea kazi npa va mafunzo
o Kupewa vitendea kaz
' Sekta Binafsi E « Kutoa ___J.:_r*jr_: ” mazur: \.ci_ e Kudews mazingira
U'tenca) xazi. mazuri ya Jtendaj kazi.
Wadau wengine katika e Kuratibu shughulizao  » Kukubaliwa  na .
shughuli za maendeleo e Kuwapa taarifa na takwimu  kusaidiwa

sahihi

T S .
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- Wanasiasa ' * Kuwapa taarifa na takwimu < _Ku[jewé taarifa né-é

| R S | sahim - takwimu mbali mbali J
Umma * Kuwahakikishia Amani na '+ Kuwepo kwa Amani na
I Utulivu Utulivu

6. KANUNI NA MAADILI YETU

Watumishi wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa Kagera watazingatia maelekezo yaliyo katika
Sera ya Ajira na Utumishi wa Umma kuhusu maeneo yafuatayo:-

T

Utiifu kwa Serikali iliyo madarakani

Bidii kazini

Kutoa huduma kwa kuzingatia haki sawa kwa Wateja
Uaminifu kwa Wateja

Kuheshimu Sheria

Matumizi bora ya taarifa mbali mbali.

AHADI ZETU KATIKA KUTOA HUDUMA

Watumishi katika Ofisi ya Mkuu wa Mkoa Kagera watatekeleza yafuatayo katika

Utendaj Kazi wao:-

Kuheshimu makubaliano yaliyoko kwenye Mkataba huu kati yake na Wateja
Kutoa ushauri sahihi usio na upendeleo. |

Kuhimiza Watumishi wake kuwa wema, wenye misaada,

na heshima kwa \Wateja.

Kujibu barua zote kwa wakati muafaka.

Kutoa matangazo muhimu yanayopaswa kufahamika kwa Wateja.

Kutoa huduma kwa makundi maalum.



R T Y N =

8. MUDA WA KUSHUGHULIKIA MASUALA YA MSINGI
A. KLASTA YA UTAWALA NA UTUMISHI

T T

' Na | MUDA

1 Kushughulikia barua ziingiazo na zinazotoka SiKU

F | N R T KUpOKeiewa Dar

2. | Ununuazi na usambazaji wa bidhaa Stku 5 za kaz tangu
— __________ kupokelewa maombi_ |
3. | Kujadili maombi ya Ajira ya—WataaIamu wa Kigeni. Siku 21 tangu maomb
oy o SR _ kupokelewa
4 Kukusanya na kutayarisha taarifa ya ukaguzi wa Miez 3 baada ya mwaka
| nhdani. | I TRNG - kumalizika
9. | Kuandaa Malipo kutoka katika mé_fungu ya matumizi Siku 2
| _ya kawaida. (O.C) ) - - - _

6. | Kuandaa malipo kutoka katika akaunti ya Amana Siku?2

. Kuandaa malipo ya LPO i | Siku2 -

8. | Kutayarisha na kulipa mishahara kwa watumishi Kabla ya tarehe 28 ya
. kila mwezi il
1 9. Kutayarisha na kulipa makato ya Kisheria kutoka | Siku 7 baada ya kupata
| kwenye mishahara 'ya watumishi kama vile NSSF, ' makato kutoka HAZINA
| . NPF, Credit Societies. : |
' 10. | Kutayarisha hati za malipo ya kustaafu na kupeleka Siku 7
i . Mfuko wa Pensheni -
L ' Kutayarisha fedha kwa “Warrant nolders” baada ya Siku
. _kupata “Exchequer issues notification”.
12, Kujibu hoja za Ukaguzi wa fedha. Siku 21 baada ya hoja
—_— gepms _ kupokelewa
13. | Kutayarisha mahesabu ya mwisho ya fungu 87 Kabla ya tarehe 30 vya

| Septemba mwaka

i 8 o I — __, Unaofuata

14. | Kuainisha maeneo ya Kkujenga uwezo katika Siky 14 2a kaz

____[ Ukusanyaji wa takwimu
15. | Kuainisha mahitaji ya kujenga
_Sekretariati ya Mkoa na Halmashauri

e —

r

Uwezo Katika

P ——— -._a._.__l

' 16. | Kufanya utafiti kwa. Halmashauri kuhusu mazingira
| - wanayofanyia kazi ikiwa ni pamoja na kuangalia vifaa
e 1O BVE N O namamonimmsssinps

' 17. | Kuendesha tathmini kazini na kuandaa mpango wa
., kazi kwa watumishi wa Klasta. .

L_l_8 Kutafuta mahitaji ya habar zinazohitajika kwa Wadau
' 19. | Kununua na kufunga vifaa kwa ajili ya mfumo wa MIS
| 20. | Mafunzo kwa watumishi ili kusimamia mfum. wa MIS
2] J' K_lll_t_e_keleza maagizo ya MKuu wa Mkoa na Kati

&Lcd Nadl

S)ku 30 za kazi

' Siku 30 za kazi

: Stku 30 za kaz:

SIKil 14 72a ka?



Tawala wa h‘lk oa

22 | Kuandaa mzuﬂguPO wa likizo kwa watumishi. Mwezi Januari «ila
| - - mwaka
22 | Kushughuf kia malalamiko na mugogﬂro ya watumishi = Siku 7

wa Sekretarietiya Mkoa

24, [ Kuchambua na kushauri juu ya malalamiko yaﬂ Umma | Siku 14
[ toka ndani ya Mkoa.

i - —_— = i S —

25 ' Kuandaa Tange na kuiwasilisha Utumishi Mwezi Juni na Desemba
kila mvsaka

el 5 Kp{(:ri ITIE]PORE:ZI ya barua. . Siku S za kaz

| 27. | Kujibu barua na hoja  Siku 14 za kazi.

' 28, Kuthlbmsha Kushiriki katika mkutano ya Bodi, Warsha, Siku 2.
_Semina na Kongamano. . S o G|

= e o L

| 29. f Manunuzi ya vifaa vya Ofisi ' Siku 5.
130, [ Kutafsiri na kusambaza makala, nyaraka na Sera Siku 7 tangu kupokelewa .
| ~mbali mbali. | |
31 ] KuchambLJ_a_S_efa_za__f*_(_nge_kt_a__p_a_ Ny_@_{aka mbah mba!u - Siku 7 za kazi.
e | . Kutangaza nafas_| m_Tazr N - Miez) mitatu
33. | Kuthibitisha watumishi kazini baada ya Kuajiriwa Mwez mmoja baada ya
] kumalizika kipindi cha
L | ~_Mmajaribio B )
34 { Kuandaa utekelezaji wa ahadi za Mkuu wa Mkoa. Siku 14 |
S, { Kuandaa Bajeti ya Mishahara ya Watumishi na Mwezi Novemba Kila |
L Kuwasilisha Utumishi _mwaka. |
' 36. | Vikao vya Klasta B __rm_fl_a@_moja kila mwezi
1 37. | Kikaecha Wafanyakazi wote Kilarobo mwaka.

' Kufuatilia na kutathmini Mfumo wa ‘Upangaji Mipango ' Siku 7 za kazi
' 38. | Shirikishi kwa kuzingatia fursa na vikwazo (O&0D)

B. KLASTA YA MENEJIMENT!]

1. | Kuainisha Sheria zilizopo B | Sku30 ]
2. Kuainisha Kanuni zilizopo ___ Siku30 |
3. | Kupokea, kupitisha sheria ndogo za Halmashaur: | SJKLI 7 7o ka'z: I
4. Kushughui:kla mafaili na kutoa ushauri wa Kitaalamu  Siku 7 Za kazi

5. | Kuitisha, kuandika muhtasari na kusambaza maazimic - Siku 30 za kazi

' ya Kamati ya Ushauri ya Mkoa, Kamati ya Ushauri wa |
Maboresho ya Mkoa na Baraza Ia VWatanyakazi. |

| _ |
6. J Kutayarisha majibu ya maswali ya Bunge | | Siku 14 |

e Uandaajl wa miongozo ya utekelezaji wa Sera mbali | S[ku 14 za kazi !
| r mbali |

8. Usambaza}i wa miongouzo ya bajeti kwen;/e | Siku 15
, Halmashauri. | |

9. Kuchambua Sera 74 Kise}{ta | Siku o haada ya

Kupokelewa
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10 _' Kuknbah " milnliko

| 11

ya kuhudhuria mikutano na ! Siku ?

makongamano

. Kyjibu barua na hoja mbali mball _Siku 14

12 Kuratibu bajeli ya Mkoa na kuwasilisha HAZINA | Sku30 |
- 13. | Utekelezaji wa ahadi za Mkuu wa Mkoa (Miradi ya | Siku 30 |
 maendeleo) - | .|
14, [ Kukumbushia  Haimashaur Kohosy kuzingatia | Siku 5 kabla ya mwisho
| maelekezo juu ya utoaji wa taarifa za utekelezaji wa | wa robo mwaka. |
.| miradi kwa Robo mwaka, Nusu mwaka na Mwaka
15, | Kuchambua, kutoa maoni na kushauri jix_u_ya'_t'éarif_a za | Siku 7
|| utekelezaji za Halmashauri. - B |
' 16. | Ukaguzi na tathmini ya mara kwa mara ya miradi ya | Siku 5 za kazi kila robo
. | maendeleo. | | mwaka.
' 17. | Kukumbusha Halmashauri kuhusu kuwasilisha taarifa'"rSiku 15 kabla ya mwishd
| za utekelezaji wa llani ya Uchaguzi 'wa mwezi wa Juni na ‘
- e et Desemba. |
' 18. | Kuwasilisha taarifa ya utekelezaji wa llani ya Uchaguzi | Ifike tarehe 15 ya mwezi
L. | Ofisi ya Waziri Mkuu, IKULU na TAMISEMI. | Januarina Julai. |
| 19 | Kuitisha vikao vya Ushauri na Halmashauri | Kwa wakati
| : I
'L e e e T T T N T 5 . .
| Kufuatilia na kutathmini Mfumo 'wa'Upéngaji Mipaﬁgo ' Siku 7 za kazi
| 20. Shirikishi kwa Kuzingatia fursa na vikwazo (0&0D) |
21. | Kuwasilisha majibu ya maswali ya Bunge kwenye | Siku 21 za kazi |
Wizara husika. |
!22‘ Kutekeleza maagizo ya Mkuu wa Mkoa na Katibu | Mara moja \
- Tawala Mkoa. | {
' 23. | Kuainisha miradi inayofadhiliwa na Wahisani Mkoani _Januarikila mwaka |
| 24 | Kuandaa mzunguko wa likizo wa watumishi Mwezi Januari kila
L a] _ __ mwaka |
' 25. | Kuratibu na kuendesha mikutano _ __ | Kilaroboc ya mwaka
' 26. | Kuchambua na Kushauri juu ya malalamiko ya Umma Siku 14 za kazi
|| toka ndani ya Mkoa | |
| 27. | Kutayarisha, Kuunganisha na kuratibu taarifa mbali } Mwezi  mmoja tangu |
B ' mbali na kuzitolea mapendekezo/maagizo  kupokelewa ‘
28 | Kuchambua na kushauri kuhusu taarifa za utendaji za | Siku 14 za kazi |
| Halmashauri za mwezi, robo na mwaka 1 |
' 29. | Kutoa ushauri kuhusu migogoro ya mipaka kati ya | Siku 14 za kayi
| ' wafugaji na wakulima. | ) -
f 30 lf Kutafsiri na kusambaza miongozo kuhusu uanzishaji - Miezi miwili :
| ' wa maeneo mapya ya Utawala (Halmashauri, Wilaya.
| Kata) | -
/31 [ Kukusanya na kutayarisha taarifa za robo mwaka. - Wiki 2 tangu kupokelewa |
| 'nusu mwaka na mwaka za utekelezaji wa kazi 2a | |
I . Halmashauri |
' 32. | Kusambaza taarifa juu ya hali na utaratibu wa | Siku 1
| Uchaguzi wa Serikali za Mitaa. | |
. 33. | Kutafsiri na Kusambaza makala, nyaraka na sera Siky 7

= e — B = — e
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| mbali mbali

34, * Kuendesha tathmin: kazint na kuandaa mpango wa Siku 30 za ka.
kazi kwa watumishi wa Klasta _ |
'35 | Kushauri Halmashauri kuhusu shughuli za vijana. Kila robo mwaka |
' 36 | Kutatua m_igogc}ro ya wafanyakazi ] _S{ku [ ]
37 | Kuratibu shughuli za mbio za mwenge - T_TqS_F_H.Li_ ro
38 | Kukagua usalama na afya sehemu za kazi Kilarobo mwaka.

39. | Vikao vya Klasta ' Mra moja kwa mwezi_

s

KLASTA YA MIUNDO MBINU

e Kushughulikia mafaili na kushauri kitaalamu | Siku 3 S |
' 2. | Kutayarisha majibu ya maswal ya bunge N o e saomnanaes
| 3. Kukubali mialiko na kuhudhuria mikutano na  Siku 2 baada ya |
| Kongamano B | Kupokelewa .
4. Kujibu barua na hoja mbali mbali - Siku 14 baada ya
.l - Kupokelewa
'S, Kuchambua, kutoa maoni na kushauri Juu ya taarnfa Siku14 za kaz:

,fl Za utekelezaji za Halmashauri za mwezi na robo

| mwaka

T ———

6. | Kutoa ushauri wa kitaalam kwa Halmashauri kuhusu | Siku 7 tangu kupokele'wa | t
| shughuli za mfuko wa barabara

7. | Kutekeleza maagizo ya Mkuu wa Mkoa na Katbu Maramoa |
1 | Tawala Mkoa. | |

| 8. | Kukusanya na kuandika taarifa za robo mwaka, nusu | Siku 7 tangu kupokelewa

| | mwaka na za utekelezaji wa shughuli za mfuko wa
| barabara. -

9. | Kujibu barua, malalamiko na hf_:}j'a -

' 10. f Kuthibitisha kushiriki Kkatika mikutano. ”Wars'ha.
| ,L_S_E;mina na Kongamano

——

ir

e S e c—

Skl 14 zh Kam
Siku 2 za kazi

———— - —

} 11. | Kuandaa mipango ya kazi | Siku 14 zakaz - -
_ ‘ — e ]
| 12. | Vikao vya Klasta Mara moja kwa mwezi |
' 13. | Kuandaa taarifa ya llani ya Uch | ' i kw3 —
| | y ya Uchaguzi Mara mbili kwa mwaka |

| 14. | Kuandaa taarifa za Klasta Kila robo mwaka |
' 15. | Kuidhinisha michoro ya upimaji (survey plan) e
1 16. | Kuendesha tathmini kazini na kuandas mesmm =
| Kazi kwa watumishi wa Klasta.
. ' Kufuatilia na kutathmini Mfumo wa Jpangaji Mipango = Siku 7 za kaz
17, | Shirikishi kwa Kuzingatia fursg__rj_a_y_i_@@gzo (O&OD)

(18| Kuandaa taarifa ya llani ya Uchaguzi _Mara mbili kwa Mwaka |

e

e e

. ——



KLASTA YA HUDUMA ZA JAMII

. :_KLJﬁhllgth.ikl‘ﬂ Sk
I, 2. | Kutayarisha majibu ya maswali ya bunge - Sitku 14
3 ' Kujibu barua, hoja na malalamiko mbali mbali Siku 14 nDaada ya
kupokelewa |

Siku 14 za kazi

mafaili na kushauri kitaalamu

3

_J

Kuchambua, kutoa maoni na kushauri juu ya taarifa |

za utekelezaji za Halmashauri za mwezi, robo na |
| mwaka \
| S. Kutekeleza maagizo ya Mkuu wa Mkoa na Katibu | - Mara moja
| Tawala Mkoa.
| 6. Kukusanya na kuandika taarifa za robo mwaka. nusu = Siku 7 tangu kupokelewa

|
mwaka na za utekelezaji wa shughuli za maendeleo.
Kila robo ya mwaka

oy Kuranbu_n_a_ kuendesha mikutano
| 8. Kuchambua na kushauri kuhusu taarifa za utendaji za | Siku I baada ya
Halmashauri za Wilaya  kupokelewa

g Kukusanya na kutayarisha taarifa za robo mwaka @ Siku 14

e nusu mwaka na mwaka. ) | )

'10. [Kuandaa maeneo vya kujenga uwezo katika Siku 30

‘ | ukusanyaji wa takwimu katika Halmashauri, -

| 11. | Kuendesha mafunzo ya ukusanyajl na uchambuzi wa = Siku 30

f B / takwimu katika Halmashauri. |

;_12. Kukiri mapokezi ya barua o L SIRM T e )
13. | Kujibu barua na hoja | Siku 14 ;
14. | Kuthibitisha kushiriki katika mikutano ya Bodi | Siku 2

i Warsha, Semina na Kongamano. — sammscm ]
15. | Kujibu maswali ya bunge Siku 21 B |
16. | Kuandaa mipango ya kazi ___j Sku14

' 17. | Kuratibu mitihani ya K;tarfa LMIEZI gl - - _._;

| 18. Kuthibitisha milipuko ya magonjwa na kutoa taarifa | Saa 48 baada ya kupokea

| | ngazi ya Taifa . taanfa _

f 19. | Kutoa Ushauri wa K:taaiamu ~Saa zote za kazi __

' 20. | Ukaguzi wa maduka ya madawa kwa kila robo Siku 21 kwa kila robo .

| mwaka - mwaka ]

| 21. | Kuratibu Kikao cha Bodi ya Madawa baridi | Stku 2 ¥

22, | Usimamizi, ufuatiliaji na tathmini ya shughuli 18 kwa kila robo mwaka

' 23. | Vikao vya Klasta - 1 Kilamwezi

' 24. | Kuandaa taarifa ya llani ya Uchaguzi | Mara mbili kwa mwaka

' 25. | Kuendesha tathmini kazini na kuandaa mpango wa | Siku 30 za kazi

| kazi kwa watumishi wa Klasta.

' 26. | Kufuatilia na kutathmini Mfumo wa U'DEIHQJ]E I\mpan(,o Siku 7 za kazi

Shirikishi kwa kuzingatia fursa na vikwazo (O&0OD) o
el RIS WD kWS WERE

| 27. f Kuandaa taarifa ya llani ya ‘Uchaguzi

Y



KLASTA YA UCHUMI

| 1 f Kushughulikia matali na kushaun kitaalamu E Otku 3 i
| & CKukuball nvahko ya  kuhudhunia  nukutano na | Siku 2 baada ya
| nmlmnu‘un.nnr . . Kupokolowa
3 Kupbu barua m.ni.ll.lmlhw|1.|hwp||l1lu1hmrnil: ' Daada /el
i ANUPORKCTEeW A
4 Kuchambua, kuto. Maont na kushaur JUU ya taanfa | Siku 14 za kazi |
| £8 ulekelezaji za Halmashauri
9. | Kutekeleza MAagizo ya Mkuu wa Mkoa na Katibu | Mara moja |
| ' Tawala Mkoa 1' |
| 6. Kuratibu na kuendesha Mmikutano . Kila robo mwaka
| 7. f}iuhm ushaun kwa Halmashaun 24 Wilaya juu ya | Siku 14

- Kuandag MWONJGozo wa mipaka kat; ya Waftugapn na
- Wakulima

| !‘ 3
| ol L Kuandika taarnifa za okele s

Al Z2a 1o0bo mwaka, nusu | Siky 14 langu kupokelewa
Mwaka na mwaka |
9 Kuandaa maeneo katika Halmashauri za Wilaya ya |1 Siku 30 |
Kujenga uwezo katika ukusanyaj takwimy | | ]
10. | Kuendesha mafunzo kwa Halmashauri za Wilaya ya | Siku 30
| ukusanyaji na uchambuzi ywa takwimu | - s
11 | Kukir Mmapokezi ya barua Siku 2 | |
12 | Kuthibitisha kKushiriki  katika Mmikutano ya Bod; | Siku 2
. Warsha, Semina na Kongamano |
. 13. | Kuandaa mipango ya kazi Siku 14

18- | Kutoa ushaur wa Kitaalamu Saa zole za kaz,

15, | Kuthibitisha Milipuko ya nagonwa na kutoa taarifa Masaa 48 baada yaﬂ
___| Ngazi ya Taifa Kupokea taarifa.
16.

" e —— e

Usimamiz Ufuatiliaji na Tathmini Qénﬁgﬁﬂéhulf za | Siku 18 kwa kila robo |
| Halmashaur

e ——e
T il

_ mwaka

. 17. | Kuandaa mipango ya kazi —— | Siku14 | o
8. i Kupokea taarifa ya mwezi, robo mwaka na Mwaka ' Siku 10 ya mwezi unaofuats |
! 1 toka Halmashaur; |

19. | Kuandaa taarifa ya mwezi, robo na mwaka na kutuma = Siku 10 baada
___| Makao Makuu |
20. __Kgr_@_t_ibu_nj_aDnyeg_ho__m_t_qahm_bali - - Mara 3 kwa mwaka
21 [ Kuandaa taarifa ya aniyauchaguzi T Mara mbi; kwa mwaka
22. | Kuendesha tathmin Kazini na kuandaa Mpango wa | Siku 30 za kazi

| kazi kwa watumishi wa Rlasta. sucealllaonpang | |
23. | Kufuatilia na kutathmini Mfumo wa Upangaji Mipango | Siku 7 za kazi.
| Shirikishi kwa kuzingatia fursa na vikwazo (O&OD)

Ya KUpokeag
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9. MIHADI e e T e

Katika Mkataba huu, Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inaahidi yafuatayo -

(1) Kushughulikia maombi kwa muda usiozidi siku 30 tangu kupokelewa.
(1) Kushughulikia ahadi kwa muda usiozidi siku 30 tangu kutolewa.
(1) Kuweka nyenzo muhimu za kutendea kazi zitakazomwezesha mtumishi

Kurahisisha utekelezaji wake wa kazj

10. HAKI ZA MTEJA :

Mteja atakuwa na hakj zifuatazo:-

) Kusikilizwa maombi, maoni au malalamiko yake.

i) Kupata huduma na taarifa zinazomhusu ilimradi anafuata utaratibu
uliowekwa

1) Kusikilizwa kwa faragha na kutunziwa siri

V) Kukata rufaa endapo hakuridhika na uamuz uliotolewa

V) Kushiriki katika Kuupitia upya mkataba

1. WAJIBU WA MTEJA

Mteja atakuwa na wajibu ufuatao:-

) Kuwaheshimu watumishi wa Umma.

1) Kufuata Sheria, taratibu na Kanuni zilizowekwa kwa ajili ya kupata huduma
mbali mbali. ) |

1) Kushiriki kikamilifu katiks mikutano na vikao mara ahapahltajika

Iv) Kutoa taarifa sahihi na Kwa wakati unaofaa.

12. KUSHUGHULIKIA MIGOGORO NA MALALAMIKO
Kutakuwa na utaratibu ufuatao Katika kushughulikia migogoro au malalamiko ya

wateja:-

) Mteja ataleta malalamiko yake kwa njia ya maandishi ay kufika mwenyewe
ofisini.

i) Mteja atajulishwa kwa maandishi ndani ya siku tano za kazi, tangu
Kupokelewa kwa malalamiko yake, kuwa malalamiko yamepokelewa

1) Mteja atajulishwa maendeleo ay uamuzi uliofikiwa katika kutatyua latizo lake

ndani ya siku 30 tangu lalamiko lake llipopokelewa.
V) Malalamiko yatakayoshughulikiwa nj yale ambayo hayajapelekwa katika
Vyombo vingine vya dola.
Malalamiko au maoni yatumwe kwa:-
Katibu Tawala Mkoa. ; :
Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
S.L.P. 299
BUKOBA
Simu: 028-2220215
Fax: 028-2222341
E-Mail:- kaempras@bukobaonline com
Barabara ya Aerodrome
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13 NAMNA YA KUTOA MWITIKO KUHUSU MKATABA

Jla kuufanya mkataba huu kuwa hati hai, Ofisi inakaribisha

Kwa kuwa tunatara
JINSI Zzinavyotolewa.

taarifa za mwitiko kuhusy viwango vya huduma tunazotoa na
Taarifa zote ziwasilishwe kwa Katibhu Tawala wa Mkoa

4. MAPITIO YA MARA KWA MARA

wateja, mkataba huu utakuwra_
na kufanyiwa marekebisho ya muhimu pale inapobidi ili

Kwenda na wakat

19, KUWAJJBIKA KWETU KWA WATEJA KATIKA KUTEKELEZA MKATABA

Tutawajibika kwa waleja wetu katika kutekeleza yafuatayo: -

* Kutoa taarifa ya mwaka ya utekelezaji wa mkataba kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais

TAMISEMI
* Kutoa taarifa ya utekelezaji wa mkataba

* Kutoa taarifa ya utekelezaji wa mkatab
wa Serikali kwa mujibu wa sheria

kwa wateja na Wadau wetu muhimu.
a katika Ofisi ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu

16. HITIMISHO

Wateja hawakatazwi kutumia vyombo vingine katika Kushughulikia kero na taratibu

2a rutaa zao.



